ชุมชนคนรักไก่ชนออนไลน์ Payakai.com
ธันวาคม 22, 2014, 05:31:37 PM

:    
SMF - Just Installed!
222528 44638 7263
: saw
*
+  ชุมชนคนรักไก่ชนออนไลน์ Payakai.com
|-+  กระดาน Payakai.com
| |-+  กระดานซื้อ - ขาย ไก่ชน ฟรี!!!
| | |-+  ขายแม่พันธุ์ พม่าง่อน
0 และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
: [1]
: ขายแม่พันธุ์ พม่าง่อน  ( 1626 )
เหล็กไหลคอสะพาน
Sr. Member
: 321

ไก่ดีมีไว้ขาย ไก่ขี้ฮ้ายเก็บไว้เอง

MSN Messenger - armuko@hotmail.com
« : กุมภาพันธ์ 21, 2012, 08:36:42 PM »

แม่สาเหลืองตัวนี้ผมซื้อมาจาก พีทพม่าอีสาน ตั้งแต่ยังสาวครับ
อยู่กับผมไข่แล้ว 3 คอก ครับ  น้ำหนัก ประมาณ 1.5 กก ครับ ไก่ผอม เพราะผมพึ่งปล่อยให้มันไข่ทิ้งไป ครับ
เพราะว่าขังใส่สุ่มใบเล็กไม่ได้ปล่อย ไก่เลยไม่ค่อยได้รับสารอาหารเท่าที่ควร ไก่ยังผอมครับ
เป็นไก่ที่สูง หุ่นสวย โครงสร้างดีครับ ที่ขายเพราะผมต้องย้ายหอครับ ไม่สามารถเอาไปด้วย เพราะมันชอบเลาะกันกับแม่ก๋อย
วันนั้นเห็นเพื่อนบอกว่าแม่ก๋อยหลุดมาเลาะ ผมกับมาตอนเย็น หัวแม่ก๋อยโล้นเลยครับ แต่ผมคิดว่าเพราะมันสูงกว่าเลยตีได้ แต่แผลมันก็ใช้ได้เลยครับ
รอลุ้นดูรุ่นลูกมันครับ ตอนนี้ ขอเปิดขายในราคา 1000 ไม่รวมส่งครับ สนใจ 0811202629 รักษ์ครับ ไก่อยู่อุบลฯ

* SAM_3781 (Small).JPG (27.45 kB, 640x480 - ดู 536 ครั้ง.)

* SAM_3783 (Small).JPG (29.48 kB, 640x480 - ดู 516 ครั้ง.)

* SAM_3788 (Small).JPG (28.26 kB, 640x480 - ดู 534 ครั้ง.)
« : กุมภาพันธ์ 22, 2012, 10:19:43 AM เหล็กไหลคอสะพาน »
Sr. Member

ไก่ดีมีไว้ขาย ไก่ขี้ฮ้ายเก็บไว้เอง

MSN Messenger - armuko@hotmail.com
« #1 : กุมภาพันธ์ 21, 2012, 08:37:49 PM »

ต้องขออภัยที่ผมประมาณน้ำหนักครับ เพราะผมไม่มีตาชั่งครับ ขออภัยมา ณ ที่นี้

* SAM_3791 (Small).JPG (34.72 kB, 640x480 - ดู 530 ครั้ง.)

* SAM_3790 (Small).JPG (39.35 kB, 640x480 - ดู 534 ครั้ง.)
ก.สกุลไกร
Jr. Member
**
: 88

ไก่พม่าลีลาอยู่ในใจ ไก่เชิงไทยอยู่ในสายเลือด

« #2 : กุมภาพันธ์ 22, 2012, 08:53:59 AM »

:)สวัสดีครับคุณรักษ์ สบายดีนะครับ แม่ไก่สวยน่าเสียดายจัง เจ้าอินทรีย์ทองพอตัวเมียกกไข่หลานก็ปล่อยออกจากเล้ามันแอบไปตีกับไก่คนข้างๆบ้านตายอีกเป็นตัวที่สองแล้วครับคุณรักษ์.ตอนนี้หลานกำลังบำรุงอยู่. :)

The Crow 3:16.
Sr. Member

« #3 : กุมภาพันธ์ 22, 2012, 10:18:57 AM »

:)สวัสดีครับคุณรักษ์ สบายดีนะครับ แม่ไก่สวยน่าเสียดายจัง เจ้าอินทรีย์ทองพอตัวเมียกกไข่หลานก็ปล่อยออกจากเล้ามันแอบไปตีกับไก่คนข้างๆบ้านตายอีกเป็นตัวที่สองแล้วครับคุณรักษ์.ตอนนี้หลานกำลังบำรุงอยู่. :)

ระวังคนข้างบ้านเขาหมั่นไส้เอานะครับ กลัวเขาตีมันขาหักกลับมานะ แม่นี้ละครับที่ผมว่ามันให้ลูกตัวโต สวยๆ แต่เจ้าอินทรีย์ทองนี้มันนิสัยคงจะปรับปรุงยากนะครับอายุมันพอจะไปล่าเดิมพันแล้วนะครับ เอาออกไปหาไฟล์ให้มันหน่อยนะครับ มันจะได้ถือว่าเหยียบเดิมพันธุ์เพราะตามสายนี้แล้ว อาผู้ชายเจ้าของแม่เจ้าอินทรีย์ทองบอกว่า พ่อของมันเป็นเหล่าชนแพงของกาฬสินธุ์เขานะ จุ๊ๆๆ อย่าบอกใครละครับ ดีใจครับที่ได้แบ่งสายพันธุ์ดีๆให้กันพัฒนา เอาไว้ถ้าคุณติ้งกลับมาจากต่างประเทศแล้ว หากไม่รังเกียจมาเที่ยวที่บ้านผมก็ได้ครับ มีสายดีๆรออยู่ ครับ ตอนนี้กำลังพัฒนาสายพันธุ์เลย โดยเดือนมีนาคมนี้ผมจะเอาไก่ตัวที่ผมคิดว่าเก่งที่สุดไปให้พ่อเพาะทิ้งไว้ที่บ้านครับ เพราะสถานที่ผมย้ายหอ ไม่เอื้ออำนวยสักเท่าไหร่ เลยจะเอากลับเท่าที่ทำได้ นี่ก็ทยอยเอาลงมาขายเพื่อมีคนเขาสนใจสายไก่ผมบ้าง ขอบคุณสำหรับคอมเม้นท์ครับ คุณติ้ง แต่อย่าลืมแบ่งลูกเจ้าอินทรีย์ทองคืนให้ผมบ้างนะ แต่ขอเป็นที่ผสมแม่ก๋อยหัวบนนะครับ ขอมากไปไหม อิอิอิ ขออนุญาตนำรูปอินทรีย์ทองลงครับ ตอนอยู่กับผม แต่อยู่กับคุณติ้งคงจะหล่อน่าดูเลย ว่างๆก็อัพรูปให้ดูบ้างนะครับ ขอบคุณครับ

* SAM_3514 (Medium).JPG (94.16 kB, 800x600 - ดู 455 ครั้ง.)
« : กุมภาพันธ์ 22, 2012, 10:28:01 AM เหล็กไหลคอสะพาน »
Sr. Member

« #4 : กุมภาพันธ์ 24, 2012, 12:33:41 PM »

ตัวเมียพม่ายังอยู่นะครับ
ก.สกุลไกร
Jr. Member
**
: 88

ไก่พม่าลีลาอยู่ในใจ ไก่เชิงไทยอยู่ในสายเลือด

« #5 : กุมภาพันธ์ 25, 2012, 07:34:36 AM »

ระวังคนข้างบ้านเขาหมั่นไส้เอานะครับ กลัวเขาตีมันขาหักกลับมานะ แม่นี้ละครับที่ผมว่ามันให้ลูกตัวโต สวยๆ แต่เจ้าอินทรีย์ทองนี้มันนิสัยคงจะปรับปรุงยากนะครับอายุมันพอจะไปล่าเดิมพันแล้วนะครับ เอาออกไปหาไฟล์ให้มันหน่อยนะครับ มันจะได้ถือว่าเหยียบเดิมพันธุ์เพราะตามสายนี้แล้ว อาผู้ชายเจ้าของแม่เจ้าอินทรีย์ทองบอกว่า พ่อของมันเป็นเหล่าชนแพงของกาฬสินธุ์เขานะ จุ๊ๆๆ อย่าบอกใครละครับ ดีใจครับที่ได้แบ่งสายพันธุ์ดีๆให้กันพัฒนา เอาไว้ถ้าคุณติ้งกลับมาจากต่างประเทศแล้ว หากไม่รังเกียจมาเที่ยวที่บ้านผมก็ได้ครับ มีสายดีๆรออยู่ ครับ ตอนนี้กำลังพัฒนาสายพันธุ์เลย โดยเดือนมีนาคมนี้ผมจะเอาไก่ตัวที่ผมคิดว่าเก่งที่สุดไปให้พ่อเพาะทิ้งไว้ที่บ้านครับ เพราะสถานที่ผมย้ายหอ ไม่เอื้ออำนวยสักเท่าไหร่ เลยจะเอากลับเท่าที่ทำได้ นี่ก็ทยอยเอาลงมาขายเพื่อมีคนเขาสนใจสายไก่ผมบ้าง ขอบคุณสำหรับคอมเม้นท์ครับ คุณติ้ง แต่อย่าลืมแบ่งลูกเจ้าอินทรีย์ทองคืนให้ผมบ้างนะ แต่ขอเป็นที่ผสมแม่ก๋อยหัวบนนะครับ ขอมากไปไหม อิอิอิ ขออนุญาตนำรูปอินทรีย์ทองลงครับ ตอนอยู่กับผม แต่อยู่กับคุณติ้งคงจะหล่อน่าดูเลย ว่างๆก็อัพรูปให้ดูบ้างนะครับ ขอบคุณครับ
ผมละกลัวว่ามันจะถูกตีเสียไก่นะครับ เพราะไก่ที่เขาเอามาปล่อยทำพ่อพันธ์จะมีแต่ไก่ลูกถ่ายรึไม่ก็แซมที่ผ่านสนามมาแล้วครับ ไว้ผมกลับมาจะหาโอกาสมาบ้านคุณรักษ์ให้ได้ครับ จะตามสายเจ้าบอดเฮอริเคนและเจ้าโรงสีนะครับไม่ทราบว่าคุณรักษ์ได้เก็บสายนี้ไว้รึปล่าวครับ.

The Crow 3:16.
โชคทองคำฟาร์ม
Hero Member
: 1673

การดูแล คือความจริงใจของโชคทองคำฟาร์ม

« #6 : กุมภาพันธ์ 25, 2012, 08:16:35 AM »

ชีสวย

นายประสิทธิ์ มั่นหมาย
ธนาคารไทยพาณิชย์
สาขาโลตัสขุขันธ์
402-916887-1
sweeshyidonee
บุคคลทั่วไป

« #7 : กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:18:15 AM »

nike free baratas
  ๏ปฟTener mรบltiples dominios con  tรญpicamente el  contenido exacto mismo  menudo   nunca   puede posiblemente   procedentes de  conjuntos de ellos. Tenga en cuenta que  que   esto   deben   definitivamente , sino tambiรฉn ilegales  a   de   su actual  un simple visitante, ya sea verbalmente,  junto con y / o tal vez   con   a   usted  un simple escrito.
,ugg boots espaรฑa
  ๏ปฟ A menudo, el  periรณdico dijo Gingrich "tiene  los mรกs importantes   sufren ,  a  cualidades de liderazgo  porque el   como una forma de conducir  el elemento   ubicada en  que estos tiempos difรญciles ",  con  elogiรณ su "innovadora, prospectiva y estrategia  y por lo tanto,  ".
  botas ugg precio
  ๏ปฟLas autoridades militares  uso   a   tenga   par , pero tambiรฉn utiliza vacรญo bases frontera con Pakistรกn  a ,  suele   son bendecidos con   una persona  hipรณtesis de trabajo  sobre el   de   su  ataque aรฉreo.
 http://www.christianlouboutinoutletespana.eu
Sr. Member

« #8 : กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:19:27 AM »

ผมละกลัวว่ามันจะถูกตีเสียไก่นะครับ เพราะไก่ที่เขาเอามาปล่อยทำพ่อพันธ์จะมีแต่ไก่ลูกถ่ายรึไม่ก็แซมที่ผ่านสนามมาแล้วครับ ไว้ผมกลับมาจะหาโอกาสมาบ้านคุณรักษ์ให้ได้ครับ จะตามสายเจ้าบอดเฮอริเคนและเจ้าโรงสีนะครับไม่ทราบว่าคุณรักษ์ได้เก็บสายนี้ไว้รึปล่าวครับ.
สายเจ้าบอดเฮอริเคน ตอนนี้ผมกำลังติดต่อซื้อพ่อของเจ้าบอดอยู่ครับ มีหวังนิดๆ แต่สายเจ้าโรงสีนี้ รู้สึกว่าจะเหลือแต่ตัวเมียนะครับ 1 ตัวครับเพราะพ่อก็แกงกินด้วยเพราะแกว่ามันเยอะ และหลังจากขายเจ้าโรงสิไปสารคาม ลูกมันเหลือชุดสุดท้าย หลานก็เอาไปตัวนึงตีเขานอนคาแข้งสองตัว และก็ไปไม่เป็นอีกสามตัว แต่ไม่แน่ชัดว่าใช่ลูกไอ้โรงสีร้อยเปอร์เซ็นไหมเพราะตอนนั้นปล่อยเจ้าเทาแข้งสองสีผสมด้วย แต่สีลูกออกมาไปทางเจ้าโรงสีผมเลยคิดว่ามันก็ต้องเป็นลูกเจ้าโรงสีนะครับ กลับบ้านว่าจะไปขอซื้อคืนเพราะตอนนั้นหลานมันแอบไปซื้อกับพ่อส่วนผมอยู่อุบลฯ พ่อขายแค่ 300 บาท 5555 ผมละกลุ้ม อิอิ เกือบลืม ตอนนี้ผมใช้เบอร์นี้นะครับ 0811202629 ครับ เบอร์นั้นไม่ค่อยได้ใช้เพราะเบอร์นี้โทรวันทูคอถูกกว่านะครับ งกนิดๆ เพื่อชีวิตที่ดีขึ้น อิอิ
« : กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:26:44 AM เหล็กไหลคอสะพาน »
Sr. Member

« #9 : กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:23:10 AM »

ชีสวย

ตัวชี ชื่ออินทรีย์ทองครับ ย้ายไปอยู่สังกัด คุณติ้ง ก.สกุลไกร ที่โคราช ครับ ตัวนี้แหละครับที่คุณติ้งเขาพูดถึงครับ ขอบคุณครับ
: [1]  
: