ชุมชนคนรักไก่ชนออนไลน์ Payakai.com
ตุลาคม 23, 2014, 08:44:06 PM

:    
SMF - Just Installed!
218630 43329 7103
: malengunpoyter
*
+  ชุมชนคนรักไก่ชนออนไลน์ Payakai.com
|-+  กระดาน Payakai.com
| |-+  กระดานซื้อ - ขาย ไก่ชน ฟรี!!!
| | |-+  ถึง Admin เวปพญาไก่.คอม มีเหตุผลอะไรถึง ลบ IP ผมหมอธร ...นี่หรือเวปเสรี
0 และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10
: ถึง Admin เวปพญาไก่.คอม มีเหตุผลอะไรถึง ลบ IP ผมหมอธร ...นี่หรือเวปเสรี  ( 8431 )
ท่ากระดานฟราม
Newbie
*
: 17

« #60 : มิถุนายน 04, 2013, 06:01:16 PM »

ตามดูมาพอสมควร ผมก็ไม่ได้เข้าข้างฝ่ายไหนนะครับ แต่สาเหตุที่คุณหมอธรโดนลบกระทู้ อาจจะเป็นเพราะกระทู้นั้นๆตั้งมาเพื่อส่อเสียดคนอื่น ซึ่งตามความเข้าใจของผม คำว่า "เว็บเสรี" หมายความว่า ซื้อขาย แลกเปลี่ยน ไก่ชนได้อย่างเต็มที่่ โดยไม่มีเงื่อนไขใดๆ แต่ถ้าหากมีกระทู้ที่ถูกต้ังขึ้นมานอกเหนื่อจากการซื้อขายแลกเปลี่ยนไก่ และยิ่งเป็นกระทู้ส่อเสียด สร้างความแตกแยกให้พวกเราชาวไก่ชนด้วยกัน ถ้าหากโดนลบ ผมก็เห็นด้วยครับ..

เห็นด้วยครับ คำว่าเสรี ต้องอยู่ในขอบเขตครับ
aoandboy
Jr. Member
**
: 68

« #61 : มิถุนายน 04, 2013, 06:09:41 PM »

ลบ ip คับพี่ม่ายใช้กะทุ้ การกระทำใดๆย่อมมีเหตุ การลบ ip ก้ยอมมีเหตผล แต่เหตผลนั้นคืออารัยหนอ❓❓❓
Doctorkaichon
Hero Member
: 4067

สนใจโทร แม๊กกี้ 085-6946714

MSN Messenger - meggiemassage@hotmail.com Yahoo Instant Messenger - pitchaya2003@yahoo.com
« #62 : มิถุนายน 04, 2013, 06:16:56 PM »

ผมก็ว่าจะแจกเหมือนกัน  แต่กลัวจะสู้คนอื่นไม่ได้   แต่ก็ไม่อยากได้ของแจกครับ    อยากได้ของที่มีวาสนาจริงๆ ถึงจะได้ของแท้ 

แจกเลยค่ะ ไม่ต้องโม้ค่ะพี่กร

แจกไก่ได้บุญกุศลนะค่ะ ทำบุญกับประชาชนบ้าง คนจะได้รักตำรวจมากขึ้นๆๆ

บัญชี 1  ธนาคารไทยพาณิชย์     พรพิพัฒน์  ศรีวิชัย 
สาขาบิ๊กซี หางดง   ออมทรัพย์ เลขที่่ 402-278865-4

บัญชี 3  ธนาคาร กรุงไทย  พรพิพัฒน์  ศรีวิชัย
สาขาสันป่าตอง ออมทรัพย์ เลขที่บช  524-00-76162

เข้าร่วมเฟสบุคกลุ่มพญาไก่ได้ที่ PAYAKAI.COM
ก.รามเกียรติ์ (ทองเก้าฟาร์ม)
Hero Member
: 956

« #63 : มิถุนายน 04, 2013, 06:23:50 PM »

ผมก็ว่าจะแจกเหมือนกัน  แต่กลัวจะสู้คนอื่นไม่ได้   แต่ก็ไม่อยากได้ของแจกครับ    อยากได้ของที่มีวาสนาจริงๆ ถึงจะได้ของแท้ 

แจกเลยค่ะ ไม่ต้องโม้ค่ะพี่กร

แจกไก่ได้บุญกุศลนะค่ะ ทำบุญกับประชาชนบ้าง คนจะได้รักตำรวจมากขึ้นๆๆ
ขี้้เกียจไปส่งไก่   ใครอยากได้มาแว่ะเอาเลย  อ.บ้านแฮด  จ.ขอนแก่น 
jimmys715
Hero Member
: 987

« #64 : มิถุนายน 04, 2013, 06:25:41 PM »

อย่าเปลี่ยนประเด่นกันครับ/เรื่องของเรื่องกระทู้ที่หมอธรสื่อถึงคือผมเอาไก่ฟาร์ม19ที่เอามาหลายตัวมีปัญหาครับเล่นไม่ได้เลยสอบถามมายังกระทู้หมูบขาวแต่โดนลบสิ่งที่สำคัญอะไรเสียหายพาดพิงทำไมถึงลบที่ดีชมเชยปล่อย/อยากรู้เหตุผมครับไก่แกฝีมือดีแค่ต้องเกรด3000อัพแต่เลี้ยงยามากกป่วยง่ายมากเจ็บหน่อยเป็นป่วยถึงสอบถามคนผสมไงแล้วคนอ่านในเวปเพื่อนๆๆที่ซื้อไก่ชุดเดียวกันมาไม่ต่ำกว่าห้าหกรายบอกเหมือนกันว่าไม่ผผ่านมีใครจะยอมเสียเงินทองหลายๆบาทมาซื้อไก่มีตำหนิสายพันธุ์กันละครับ/ข้อสังเกตไก่ฟาร์ม19เลือดชิดผสมในเครือญาติไก่ถึงไม่แข็งแรงครับและที่มาบ่นนะผมยังอุดหนุนต่อนะครับแต่โดนลบกระทู้ตัดสัมพันธไมตรีกันแล้วจะว่าอย่างไรในฐานะผู้บริโภคคิดถึงหัวอกคนเสียความรู้สึกนะครับเงินเดียวมันก็หมดแต่คนเรายังอยู่ครับดูไก่ฟาร์19ในบ้านผมเหลือกี่ตัวท่านทายถูกเปล่าฮิฮิฮิฮิเจ็บจริงๆๆ ;D ;D ;D

จิมมี่/206แบนชะโด2 "ซุ้มศรีคเณศ"/คลองสามวา 091-5590844บ้าน
Hero Member

« #65 : มิถุนายน 04, 2013, 06:39:08 PM »

อย่าเปลี่ยนประเด่นกันครับ/เรื่องของเรื่องกระทู้ที่หมอธรสื่อถึงคือผมเอาไก่ฟาร์ม19ที่เอามาหลายตัวมีปัญหาครับเล่นไม่ได้เลยสอบถามมายังกระทู้หมูบขาวแต่โดนลบสิ่งที่สำคัญอะไรเสียหายพาดพิงทำไมถึงลบที่ดีชมเชยปล่อย/อยากรู้เหตุผมครับไก่แกฝีมือดีแค่ต้องเกรด3000อัพแต่เลี้ยงยามากกป่วยง่ายมากเจ็บหน่อยเป็นป่วยถึงสอบถามคนผสมไงแล้วคนอ่านในเวปเพื่อนๆๆที่ซื้อไก่ชุดเดียวกันมาไม่ต่ำกว่าห้าหกรายบอกเหมือนกันว่าไม่ผผ่านมีใครจะยอมเสียเงินทองหลายๆบาทมาซื้อไก่มีตำหนิสายพันธุ์กันละครับ/ข้อสังเกตไก่ฟาร์ม19เลือดชิดผสมในเครือญาติไก่ถึงไม่แข็งแรงครับและที่มาบ่นนะผมยังอุดหนุนต่อนะครับแต่โดนลบกระทู้ตัดสัมพันธไมตรีกันแล้วจะว่าอย่างไรในฐานะผู้บริโภคคิดถึงหัวอกคนเสียความรู้สึกนะครับเงินเดียวมันก็หมดแต่คนเรายังอยู่ครับดูไก่ฟาร์19ในบ้านผมเหลือกี่ตัวท่านทายถูกเปล่าฮิฮิฮิฮิเจ็บจริงๆๆ ;D ;D ;D

พอดีผมได้คุยกับน้องคนหนึ่ง เขาพูดคุยและถามผมว่า  ถ้าไม่ดีแล้วทำไมเอาไปหลายตัวหล่ะครับ  คุณจิมมี่  แล้วตอนเกิดปัญหาใหม่ๆ  ทำไมไม่รีบแจ้งให้เจ้าของไก่ทราบหล่ะครับ   ผมก็จนปัญญาตอบครับ  (พูดตามเนื้อผ้าครับ)
คณะเรา
Newbie
*
: 8

« #66 : มิถุนายน 04, 2013, 06:41:49 PM »

ดูมานานแล้วครับ ผมก็ซือไก่พี่แก้วสายเดียวกับคุณเหมือนกัน ไม่เห็นเลียงยากเลย มันอยู่ที่คนเลียง ตอนซื้อไปตอนแรกไม่ดีทำมัยไม่บอกแกละครับ

ซื้อไปปล้ำจนเน่าแล้วเอามาประจาน ผมว่าไม่ดีเลยครับ พวกคุณพอเถอะครับ เวปนี้เขาขายไก่กันครับผมจะหาซื้อไก่ครับ
jimmys715
Hero Member

« #67 : มิถุนายน 04, 2013, 06:44:11 PM »

เอางี้ซิครับให้น้องพี่กรซื้อไก่พี่แก้วดู/ดีไม่ดีโพสหรือตั้งกระทู้ถามครับจะได้รับรู้อารมย์เหมือนผมไก่ใหม่เริ่มเลี้ยงใช้เวลากีเดือนสรุปทุกตัวกี่เดือนเข้ามาที่เดียวกี่ตัวคนเล่นเป็นดูออกมือใหม่ก็ต้องรีบครับรับไก่มาสามวันแล้วโทรแจ้งงั้นหรือครับพี่แค่แจ้งไม่ได้หวังเครมหรือคืนแค่ยอมรับว่าไก่สายนี้มีตำหนิหรือรุ่นนี้มีตำหนิเพราะของดีมีไม่ตลอดปีจริงมั้ยครับ ;D ;D ;D ;D

จิมมี่/206แบนชะโด2 "ซุ้มศรีคเณศ"/คลองสามวา 091-5590844บ้าน
เจ้าแม่_ไทรทอง
Hero Member
: 1020

« #68 : มิถุนายน 04, 2013, 06:45:13 PM »

พอดีผมได้คุยกับน้องคนหนึ่ง เขาพูดคุยและถามผมว่า  ถ้าไม่ดีแล้วทำไมเอาไปหลายตัวหล่ะครับ  คุณจิมมี่  แล้วตอนเกิดปัญหาใหม่ๆ  ทำไมไม่รีบแจ้งให้เจ้าของไก่ทราบหล่ะครับ   ผมก็จนปัญญาตอบครับ  (พูดตามเนื้อผ้าครับ)

ผมก้อมีนะครับ ไก่ดีไม่ดีไม่รู้ แต่ซื้อไว้ก่อน กัวพลาดของดี

อารมกำลังหลงทำนองนั้น มาดูอีกที สิบตัวจากที่เดียว

ที่นี่แหละ กว่า จะรู้ดีไม่ดี มันก้อนานพอควร

ก้อฟังเป็น ฟีดแบคได้นิครับ ดีหรือไม่ดี

0815552365  บางแสน ชลบุรี

https://www.facebook.com/golf.fightingcock
jimmys715
Hero Member

« #69 : มิถุนายน 04, 2013, 06:46:10 PM »

ดูมานานแล้วครับ ผมก็ซือไก่พี่แก้วสายเดียวกับคุณเหมือนกัน ไม่เห็นเลียงยากเลย มันอยู่ที่คนเลียง ตอนซื้อไปตอนแรกไม่ดีทำมัยไม่บอกแกละครับ

ซื้อไปปล้ำจนเน่าแล้วเอามาประจาน ผมว่าไม่ดีเลยครับ พวกคุณพอเถอะครับ เวปนี้เขาขายไก่กันครับผมจะหาซื้อไก่ครับ
เปิดเผยตัวตนครับจะได้แลกเปลียนกันอย่าแอบครับล็อกอินใหม่ๆๆเบื่อพวกไม่มีตัวตนกล้าๆๆมาคุยกันครับ

jimmys715
Hero Member

« #70 : มิถุนายน 04, 2013, 06:48:21 PM »

ผมก้อมีนะครับ ไก่ดีไม่ดีไม่รู้ แต่ซื้อไว้ก่อน กัวพลาดของดี

อารมกำลังหลงทำนองนั้น มาดูอีกที สิบตัวจากที่เดียว

ที่นี่แหละ กว่า จะรู้ดีไม่ดี มันก้อนานพอควร

ก้อฟังเป็น ฟีดแบคได้นิครับ ดีหรือไม่ดี

อารมย์เดียวกันเลยครับฮิฮิฮิเงินนะจิบๆๆขอบอกจริงหรือเปล่าพี่แต่อยากได้ไก่ดีครับไม่ต้องเก่ง

Hero Member

« #71 : มิถุนายน 04, 2013, 06:50:26 PM »

เอางี้ซิครับให้น้องพี่กรซื้อไก่พี่แก้วดู/ดีไม่ดีโพสหรือตั้งกระทู้ถามครับจะได้รับรู้อารมย์เหมือนผมไก่ใหม่เริ่มเลี้ยงใช้เวลากีเดือนสรุปทุกตัวกี่เดือนเข้ามาที่เดียวกี่ตัวคนเล่นเป็นดูออกมือใหม่ก็ต้องรีบครับรับไก่มาสามวันแล้วโทรแจ้งงั้นหรือครับพี่แค่แจ้งไม่ได้หวังเครมหรือคืนแค่ยอมรับว่าไก่สายนี้มีตำหนิหรือรุ่นนี้มีตำหนิเพราะของดีมีไม่ตลอดปีจริงมั้ยครับ ;D ;D ;D ;D
เขาเคยซื้อครับ  ผ่านบ้างไม่ผ่านบ้าง  แต่มีอยู่ตัวหนึ่งที่หมานครับ ( ขอย้ำว่าหมานครับ )  ผมชอบเหมือนกันคำๆ นี้ แต่น้องคนนี้เขาเป็นคนเล่น  เขาพูดตรงและถูกว่า  อย่างไก่ที่ลงขายราคาก็ตามเนื้อผ้าครับ   เขาไม่คิดมากเพราะเป็นคนเล่นไก่  
jimmys715
Hero Member

« #72 : มิถุนายน 04, 2013, 06:52:55 PM »

ถือโอกาศ"วันเกิดเวปพยาไก่อวยพรให้ยังยืนในเวปมีคนดีศรีสังคมเวปให้นับถือนะครับ"โดยส่วนตัวชอบเวปนี้นะครับอิสระ/ขอบคุณที่ทำให้รู้จักครับขอโทษขออภัยที่ร้องทุกข์นะครับบายพี่แก้วและสาวก ;D ;D ;D ;D ;D ;D :-* :-* :-* :-* :-* :-*

คณะเรา
Newbie
*
: 8

« #73 : มิถุนายน 04, 2013, 06:55:09 PM »

เขาเคยซื้อครับ  ผ่านบ้างไม่ผ่านบ้าง  แต่มีอยู่ตัวหนึ่งที่หมานครับ ( ขอย้ำว่าหมานครับ )  ผมชอบเหมือนกันคำๆ นี้ แต่น้องคนนี้เขาเป็นคนเล่น  เขาพูดตรงและถูกว่า  อย่างไก่ที่ลงขายราคาก็ตามเนื้อผ้าครับ   เขาไม่คิดมากเพราะเป็นคนเล่นไก่  

อย่างนี้เขาเรียกว่า  คนเล่นไก่ใจนักเลง
Hero Member

« #74 : มิถุนายน 04, 2013, 06:58:37 PM »

อย่างนี้เขาเรียกว่า  คนเล่นไก่ใจนักเลง
ไม่ใช่ครับ เพราะประสบการณ์สูงต่างหาก   น้องเขาเล่นไก่มานาน  ชอบไก่เป็นต่อ  ออกตัวไว  แต่ทุกวันนี้ก็เปลี่ยนทัศนคติไปอีกแบบหนึ่ง  ไม่มีการหยุดนิ่งหรอก   เหมือนการเพาะไก่ชน     
: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10  
: