ชุมชนคนรักไก่ชนออนไลน์ Payakai.com
พฤศจิกายน 24, 2014, 09:17:33 AM

:    
SMF - Just Installed!
220579 44008 7186
: somyingnaka
*
+  ชุมชนคนรักไก่ชนออนไลน์ Payakai.com
|-+  กระดาน Payakai.com
| |-+  กระดานซื้อ - ขาย ไก่ชน ฟรี!!!
| | |-+  รบกวนสอบถามคับ !!!!!.........................( ราคาไก่ชนของผมเอง )
0 และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
: 1 [2]
: รบกวนสอบถามคับ !!!!!.........................( ราคาไก่ชนของผมเอง )  ( 1319 )
เพชรนำชัย
Sr. Member
: 294

« #15 : สิงหาคม 24, 2013, 07:36:29 AM »

รอซื้อรอชมครับ :oขายดีแน่นอน

ทุกคนอยากได้ของดีถ้าเรามีเราจัดให้ รักทุกคนที่อ่านคนอ่านขอให้รวยๆ
โทร0951316349 อ.ศีขรภูมิจ.สุรินทร์ ซุ้มเพชรนำชัย
สุภาพรฟาร์ม
Jr. Member
**
: 56

« #16 : สิงหาคม 24, 2013, 08:57:51 AM »

:) :)
jane
Hero Member
: 695

« #17 : สิงหาคม 24, 2013, 10:02:59 AM »

ถ้าผมจะขายไก่ขายแบบราคาบ้านๆเลยนะคับ (แบบแถวบ้านผมเขาซื้อ-ขายกัน) บางท่านคงสังเกตนะคับว่าในเว็ปกับราคาแถวบ้านมันต่างกันพอสมควร ถ้าผมจะขายไก่ในเว็ป ราคาแบบชาวบ้านประมาณนี้
1.ไก่หนุ่มยังไม่ได้เตะเช็คราคา 500
2.ไก่หนุ่มเชคครั้งแรกแล้วผ่านมีแววเก่ง 800
3.ไก่หนุ่มคัดผ่าน 1000
4.ไก่พร้อมไล่แข็งและพร้อมชน 1500 ขึ้นไป
(ไก่ทุกตัวเป็นลูกเพาะของผมเองคับ มีเหล่ากอมีที่มาสายตีแน่นอน เพราะตอนนี้ผมก็เพาะเองใช้ชนเองอยู่คับ)
ท่านคิดว่าแพงไปไหมคับ หรือราคาต้องปรับตรงไหนบ้างคับ

ขอรับคำติชมเพื่อเป็นแนวทางการปรับปรุงแก้ไขคับ ยินดีรับฟังทุกข้อเสนอแนะคับ

ราคาที่น้องเซตมา ยังตอบไม่ได้คับ ว่าถูกหรือแพง
ตัวสินค้า(ไก่) จะเป็นตัวบอกเองครับ
ถ้าเป็นการตลาดแบบเดิมๆ ราคาถือว่าถูกแน่นอนครับ
แต่ตอนนี้ สิ่งที่จะวัดว่าถูกรึแพงคือตัวคุณภาพของสินค้าครับ
ถ้าลูกค้าพึงพอใจ หรือ เกินความคาดหวังกับเงินที่จ่ายไป ก็ถือว่าถูก
ตรงข้ามกัน ถ้าได้ไก่ต้มราคาตัวละ 1,000 ก็ถือว่าแพงครับ
ถ้าผมเป็นคุณ ผมจะสร้างความมั่นใจให้ลูกค้าก่อนโดย
1.มีคลิปออกชนจริงๆของไก่ในซุ้ม(ไม่ใช่แอบถ่ายนะ)
2.ตอนเปิดขายลงทั้งรูปไก่ ปีก อุ้ง แข้ง ให้ครบ
และมีคลิปให้ผู้ซื้อพิจารณา(ไม่ใช่จัดฉากนะ)
3.ถ้าไก่ถึงมีผู้ซื้อแล้วต้องเช็คว่า ลูกค้าพอใจไหม
ถ้ามีลูกค้าสัก 10 คน ขายทั้งปี ก็ผลิตไม่ทันครับ ;D

ไก่เก่ง เก่งที่บ่อน
เหล่ากอ บ่งบอกที่มาของสายพันธุ์เท่านั้น
KENGKAI
Hero Member
: 683

ซุ้ม ป.เมืองยาง(กุดโด,ธนบุรี)

« #18 : สิงหาคม 24, 2013, 11:00:15 AM »

เห็นด้วยกับ พี่ jane ครับ ;D

คิดถึงใจเขาใจเรา
ทะโมน...Club
Hero Member
: 569

ค.คนเลี้ยงไก่

MSN Messenger - rnprdb@hotmail.com
« #19 : สิงหาคม 24, 2013, 11:29:05 AM »

;D ;D ;D

เอ้/เมืองนนท์    โทร.080-0871567
ประเสริฐ เหรียญประดับ เลขบ/ช 109-0-04899-8 ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย สาขาบางกรวย นนทบุรี
mol เพ็ชพญาไก่
Hero Member
: 995

« #20 : สิงหาคม 24, 2013, 11:38:52 AM »

พี่เจนพูดถูกครับเจ๋งมาก   ถ้าชื้อตามบ้านก็ได้นะครับแต่ถ้าลูกค้าสั่งตัว500 ค่าส่งก็หมดแล้วครับ ทุกวันนี้ข้าวเปลือกแพงครับเลี้ยงไก่หนึ่งตัวอย่างต่ำแปดถึงเก้าเดือนกว่าจะขายได้
ท่านต้องรู้ด้วยนะว่าเงิน500เลี้ยงไก่ตัวจะโตหรือเปล่า 8) 8) 8)

วัชรมน  พูดดี
doy
Jr. Member
**
: 92

« #21 : สิงหาคม 24, 2013, 12:07:47 PM »

ดีครับ
wut...
Jr. Member
**
: 88

« #22 : สิงหาคม 24, 2013, 12:11:33 PM »

ถ้าผมจะขายไก่ขายแบบราคาบ้านๆเลยนะคับ (แบบแถวบ้านผมเขาซื้อ-ขายกัน) บางท่านคงสังเกตนะคับว่าในเว็ปกับราคาแถวบ้านมันต่างกันพอสมควร ถ้าผมจะขายไก่ในเว็ป ราคาแบบชาวบ้านประมาณนี้
1.ไก่หนุ่มยังไม่ได้เตะเช็คราคา 500
2.ไก่หนุ่มเชคครั้งแรกแล้วผ่านมีแววเก่ง 800
4.ไก่พร้อมไล่แข็งและพร้อมชน 1500 ขึ้นไป
(ไก่ทุกตัวเป็นลูกเพาะของผมเองคับ มีเหล่ากอมีที่มาสายตีแน่นอน เพราะตอนนี้ผมก็เพาะเองใช้ชนเองอยู่คับ)
ท่านคิดว่าแพงไปไหมคับ หรือราคาต้องปรับตรงไหนบ้างคับ

ขอรับคำติชมเพื่อเป็นแนวทางการปรับปรุงแก้ไขคับ ยินดีรับฟังทุกข้อเสนอแนะคับ

ราคาที่น้องเซตมา ยังตอบไม่ได้คับ ว่าถูกหรือแพง
ตัวสินค้า(ไก่) จะเป็นตัวบอกเองครับ
ถ้าเป็นการตลาดแบบเดิมๆ ราคาถือว่าถูกแน่นอนครับ
แต่ตอนนี้ สิ่งที่จะวัดว่าถูกรึแพงคือตัวคุณภาพของสินค้าครับ
ถ้าลูกค้าพึงพอใจ หรือ เกินความคาดหวังกับเงินที่จ่ายไป ก็ถือว่าถูก
ตรงข้ามกัน ถ้าได้ไก่ต้มราคาตัวละ 1,000 ก็ถือว่าแพงครับ
ถ้าผมเป็นคุณ ผมจะสร้างความมั่นใจให้ลูกค้าก่อนโดย
1.มีคลิปออกชนจริงๆของไก่ในซุ้ม(ไม่ใช่แอบถ่ายนะ)
2.ตอนเปิดขายลงทั้งรูปไก่ ปีก อุ้ง แข้ง ให้ครบ
และมีคลิปให้ผู้ซื้อพิจารณา(ไม่ใช่จัดฉากนะ)
3.ถ้าไก่ถึงมีผู้ซื้อแล้วต้องเช็คว่า ลูกค้าพอใจไหม
ถ้ามีลูกค้าสัก 10 คน ขายทั้งปี ก็ผลิตไม่ทันครับ ;D

เห็นด้วยคับพี่...ตัวไก่จะเป็นตัววัดราคา...ของตัวมันเองคับ  ไก่เงินแสนเงินล้าน...ที่มากจาก ไก่เงินร้อยเงินพันก็มีให้เห็นเยอะแยะคับ...
ขอแค่ ข้อมูลตัวไก่ ครบถ้วน ชัดเจน....ราคาคงตามสายตาของคนมองคับ...เพราะคนเราชอบไม่เหมือนกัน...

เราขายคุณภาพ...
winai 20012
Sr. Member
: 393

« #23 : สิงหาคม 24, 2013, 12:59:16 PM »

รอชมสินค้าอยู่คับ
Aabbccee
Jr. Member
**
: 68

« #24 : สิงหาคม 24, 2013, 11:13:29 PM »

ดีหลายคับมักนำยุ่คับราคาชาวบ้านคับถ้าลงขายจัดงามๆให้แน่เด้อคับ  พม่ากะได้  ไทยกะเอา  0831210699ชื่อkเด้อคับ
บรีสซี่
Sr. Member
: 344

บรีสซี่ ฟาร์ม

« #25 : สิงหาคม 25, 2013, 01:20:49 AM »

ขอบคุณคับสำหรับข้อเสนอแนะที่เป็นประโยชน์คับ น้อมรับด้วยความต็มใจคับพี่

เลี้นงเล่นๆ แต่ตีจริง
บรีสซี่
Sr. Member
: 344

บรีสซี่ ฟาร์ม

« #26 : สิงหาคม 26, 2013, 02:12:49 AM »

ตอนนี้เริ่มขังสุ่ม เช็ดน้ำ ขอเช็คก่อนสักครั้งนึงนะคับ ตัวไหนมีแวว จะลงรูป + คลิปให้ชมครับ
เหตุผลที่ผมขอเช็คก่อนเพราะ ผมซื้อไก่แบบวัดดวงมาเยอะสิบตัวจะมีสัก 1 ตัวที่ผ่านคับ(หรือดวงผมไม่มี)
ไม่อยากให้เสียเงิน+ความรู้สึกกับการวัดดวงคับ

เลี้นงเล่นๆ แต่ตีจริง
: 1 [2]  
: